Với chủ đề “Sử dụng hiệu quả Quỹ BHYT và nâng cao chất lượng khám bệnh, chữa bệnh BHYT tại y tế cơ sở”, Đoàn tuyên truyền lưu động gồm 01 ô tô gắn loa chuyên dụng và 30 xe mô tô có gắn các phương tiện truyền thông đã diễu hành, tuyên truyền cổ động tại các tuyến đường chính của thành phố Việt Trì.
Đây là hoạt động thiết thực hưởng ứng, chào mừng kỷ niệm 15 năm Ngày BHYT Việt Nam (01/7/2009 - 01/7/2024), nhằm nâng cao nhận thức, tăng cường trách nhiệm của các cấp ủy đảng, chính quyền, các đoàn thể chính trị - xã hội, các tổ chức, cá nhân trong thực hiện chủ trương, chính sách, pháp luật của Đảng và Nhà nước về BHYT; Nâng cao hiệu quả sử dụng quỹ BHYT và chất lượng khám, chữa bệnh (KCB) BHYT nhằm duy trì tính bền vững của chính sách BHYT, thu hút người dân tham gia BHYT, tiến tới BHYT toàn dân. Đồng thời, góp phần củng cố, tạo niềm tin sâu rộng trong toàn xã hội về giá trị nhân văn, tính ưu việt trong các chính sách an sinh của Đảng và Nhà nước. Thông qua hình thức truyền thông lưu động chính sách bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, thông tin tuyên truyền đã và đang được người dân trên địa bàn thành phố Việt Trì cũng như toàn tỉnh tiếp cận, quan tâm.
Một số hình ảnh tại buổi tuyên truyền lưu động:
![](/Portals/0/image-20240701191954-10.png)
![](/Portals/0/image-20240701192005-11.png)
![](/Portals/0/image-20240701192057-12.png)
![](/Portals/0/image-20240701192133-13.png)
![](/Portals/0/image-20240701192149-14.png)
![](/Portals/0/image-20240701192211-15.png)
Thu Trang - Thanh Hải