-
Trang chủ
-
Tin hoạt động đơn vị và cơ sở
-
Chương trình cắt tóc gội đầu miễn phí tại Trung tâm Y tế huyện Thanh Sơn
Ngày xuất bản :
15/05/2024
Vừa qua, Chi hội điều dưỡng Trung tâm Y tế huyện Thanh Sơn phối hợp cùng Câu lạc bộ Tóc Thanh Sơn, câu lạc bộ Tóc Lâm Thao tổ chức chương trình cắt tóc và gội đầu miễn phí cho người bệnh đang điều trị nội trú tại Trung tâm nhân dịp kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5.
Chương trình đã nhận được sự tham gia của đông đảo người bệnh, người nhà người bệnh đang điều trị tại Trung tâm. Các “khách hàng đặc biệt” được các thợ cắt tóc chuyên nghiệp tạo kiểu tóc mới phù hợp. Sau khi cắt tóc, người bệnh được các điều dưỡng của Trung tâm trực tiếp gội đầu.
![](/Portals/0/image-20240515184432-1.png)
![](/Portals/0/image-20240515190016-2.png)
Toàn cảnh chương trình
![](/Portals/0/image-20240515190842-3.png)
Người bệnh được điều dưỡng TTYT huyện Thanh Sơn gội đầu miễn phí
Đây cũng là hoạt động được triển khai thường xuyên tại Trung tâm Y tế nhằm động viên tinh thần, giúp người bệnh yên tâm điều trị./.
Vân Anh, Hoàng Thông