Ngày 14/5/2024, Bệnh viện Y Dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh tổ chức Chương trình trao quà cho đoàn viên, người lao động nhân dịp Tháng Công nhân năm 2024. Tham dự Chương trình có đồng chí Hoàng Thị Minh Thắm - Chủ tịch Công đoàn Ngành Y tế, các đồng chí trong Ban Thường vụ Công đoàn Ngành, Ban Chấp hành Công đoàn Bệnh viện cùng toàn thể đoàn viên, viên chức, người lao động tại Bệnh viện.
Tại Chương trình, Công đoàn Bệnh viện đã hỗ trợ cho 04 cán bộ đoàn viên Công đoàn Bệnh viện mắc bệnh hiểm nghèo. Đồng chí Chủ tịch Công đoàn Ngành Hoàng Thị Minh Thắm đã tận tay trao quà hỗ trợ cho các đoàn viên và động viên các đoàn viên khắc phục khó khăn, nỗ lực vươn lên trong cuộc sống.
![](/Portals/0/image-20240517111617-1.png)
Đồng chí Hoàng Thị Minh Thắm - Chủ tịch Công đoàn Ngành Y tế phát biểu tại Chương trình
![](/Portals/0/image-20240517111645-2.png)
Toàn cảnh Chương trình
Phát biểu tại Chương trình, đồng chí Hoàng Thị Minh Thắm - Chủ tịch Công đoàn Ngành Y tế đã đánh giá cao ý nghĩa của Chương trình. Đồng thời khẳng định Chương trình không chỉ thể hiện sự quan tâm của Công đoàn Bệnh viện đối với đoàn viên công đoàn mà thông qua hoạt động này, đoàn viên công đoàn Bệnh viện còn thêm gắn kết với nhau, đồng thời chia sẻ tâm tư, nguyện vọng của cá nhân đối với tổ chức Công đoàn. Hi vọng trong thời gian tới, Công đoàn Bệnh viện sẽ tiếp tục tổ chức thêm nhiều Chương trình, hoạt động có ý nghĩa hướng tới việc chăm lo cho quyền và lợi ích chính đáng cho đoàn viên công đoàn Bệnh viện.
![](/Portals/0/image-20240517111657-3.png)
Đồng chí Hoàng Thị Minh Thắm trao quà hỗ trợ cho các đoàn viên và động viên các đoàn viên khắc phục khó khăn
![](/Portals/0/image-20240517111707-4.png)
Công đoàn cơ sở đã phối hợp với Ban Giám đốc Bệnh viện tổ chức “Bữa cơm Công đoàn” cho các đoàn viên
Kết thúc Chương trình, Công đoàn cơ sở đã phối hợp với Ban Giám đốc Bệnh viện tổ chức “Bữa cơm Công đoàn”, với sự tham gia hưởng ứng nhiệt tình của đông đảo cán bộ, đoàn viên và người lao động trong Bệnh viện./.
Hoàng Oanh