Giải bóng chuyền hơi Bệnh viện Y Dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh diễn ra từ ngày 13/5 đến 24/5/2024 với sự tham gia sôi nổi của 8 đội bóng với 56 vận động viên là đoàn viên, viên chức, người lao động hiện đang công tác tại Bệnh viện. Với tinh thần thi đấu đoàn kết, cao thượng, Giải bóng chuyền hơi đã thành công tốt đẹp, các đội đã đem đến cho khán giả những pha bóng sôi nổi, hấp dẫn và đầy kịch tính.
Sau 2 tuần tranh tài, đội bóng Liên quân Khối các phòng chức năng đã xuất sắc giành Giải Nhất; Giải Nhì thuộc về Khoa Nội tổng hợp và Giải Ba thuộc về Khoa Dược và Vật tư trang thiết bị; Giải Khuyến khích cho 05 đội còn lại. Đây là hoạt động thiết thực chào mừng Tháng Công nhân và hưởng ứng Tháng hành động về An toàn vệ sinh lao động; thông qua giải đấu góp phần tạo không khí vui tươi, phấn khởi, củng cố phong trào rèn luyện thể thao, nâng cao sức khỏe, tăng cường tinh thần đoàn kết giữa các đoàn viên, viên chức, người lao động tại Bệnh viện./.
Một số hình ảnh đẹp tại Giải:
![](/Portals/0/image-20240527103325-1.png)
![](/Portals/0/image-20240527105709-2.png)
![](/Portals/0/image-20240527105733-3.png)
![](/Portals/0/image-20240527105816-4.png)
Những pha bóng sôi nổi, hấp dẫn và đầy kịch tính…
![](/Portals/0/image-20240527105901-5.png)
Cùng cổ động viên nhiệt tình cổ vũ…
![](/Portals/0/image-20240527105923-6.png)
2 đội bắt tay nhau trước khi vào trận đấu chung kết
Hoàng Oanh