Nhằm từng bước nâng cao công tác quản lý, chăm sóc sức khoẻ toàn diện để nâng cao sức khoẻ, tầm vóc, chất lượng cuộc sống của đoàn viên, người lao động trên địa bàn huyện Yên Lập, ngày 26/5/2024, Trung tâm Y tế huyện Yên Lập phối hợp với Liên đoàn Lao động huyện Yên Lập phối hợp tổ chức Ngày hội chăm sóc sức khoẻ đoàn viên, người lao động năm 2024.
Đến dự có BSCKII. Lê Công Bình, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Trung tâm Y tế, Đồng chí Nguyễn Kim Huỳnh, Ủy viên BTV, Trưởng ban Dân vận huyện, Đồng chí Hoàng Mạnh Sơn, Huyện ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn Lao động huyện, cùng các đồng chí đại diện Liên đoàn Lao động tỉnh Phú Thọ, đại diện Ủy ban Mặt trận Tổ quốc huyện, Trung tâm Y tế huyện Yên Lập.
![](/Portals/0/image-20240527151306-1.png)
Trung tâm Y tế huyện Yên Lập phối hợp với Liên đoàn Lao động huyện Yên Lập tổ chức ngày hội chăm sóc sức khoẻ đoàn viên, người lao động năm 2024
Tại Chương trình, 150 đoàn viên, người lao động đang làm việc tại các doanh nghiệp (nơi có tổ chức công đoàn) trên địa bàn huyện được khám sức khoẻ và tư vấn chăm sóc sức khỏe hoàn toàn miễn phí với tổng giá trị hơn 90 triệu đồng. Cùng với khám lâm sàng, đoàn viên, người lao động được chụp Xquang, siêu âm, nội soi, xét nghiệm máu, xét nghiệm nước tiểu, điện tim, cấp thuốc,…
![](/Portals/0/image-20240527151322-2.png)
![](/Portals/0/image-20240527151339-3.png)
![](/Portals/0/image-20240527151401-4.png)
![](/Portals/0/image-20240527151418-5.png)
Tại Chương trình, 150 đoàn viên, người lao động đang làm việc tại các doanh nghiệp trên địa bàn huyện được khám sức khoẻ và tư vấn chăm sóc sức khỏe
Thông qua Chương trình, đoàn viên, người lao động được chăm sóc, bảo vệ sức khỏe, được tuyên truyền, cập nhật kiến thức và thụ hưởng các dịch vụ cơ bản về chăm sóc sức khỏe, góp phần nâng cao chất lượng nguồn nhân lực, đáp ứng yêu cầu sự nghiệp CNH-HĐH đất nước.
Đây là Chương trình do Liên đoàn lao động tỉnh và Sở Y tế phối hợp thực hiện đồng loạt trên phạm vi toàn tỉnh với 15 điểm khám sức khỏe miễn phí tại Bệnh viện Sản Nhi, Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Bệnh viện Đa khoa thị xã Phú Thọ và Trung tâm Y tế 2 chức năng 12 huyện./.
Hồng Hà - Trung Anh