Vừa qua, Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Phú Thọ phối hợp cùng đoàn thiện nguyện của Tạp chí Môi trường Giao thông (MTGT) tổ chức chương trình “Tết thiếu nhi cho em” dành cho các bệnh nhi có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện.
Dự Chương trình, về phía Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Phú Thọ có: BSCKII. Nguyễn Tiến Công - Phó Giám đốc Bệnh viện; ThS. Lê Thị Việt Hà - Trưởng phòng Marketing & Công tác xã hội. Về phía Tạp chí Môi trường Giao thông có: Nhà báo Nguyễn Kế Tấn - Phó Chủ tịch kiêm Chánh văn phòng Hội Môi trường Giao thông Vận tải Việt Nam, nguyên Tổng Biên tập Tạp chí MTGT; nhà báo Hoàng Minh Thành - Tổng Biên tập Tạp chí MTGT; nhà báo Nguyễn Thanh Hải - Chủ tịch CLB Nhà báo Phú Thọ tại Hà Nội - Chánh Văn phòng Cục Phát thanh truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông; nhà báo Bùi Anh Tuấn - đại diện Công ty Nhất Liệu Y Viện cùng các mạnh thường quân với phóng viên Tạp chí MTGT.
Toàn cảnh Chương trình “Tết thiếu nhi cho em”
BSCKII. Nguyễn Tiến Công - Phó Giám đốc Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Phú Thọ phát biểu tại Chương trình
Nhà báo Nguyễn Kế Tấn - Phó Chủ tịch kiêm Chánh văn phòng Hội Môi trường Giao thông Vận tải Việt Nam, nguyên Tổng Biên tập Tạp chí MTGT phát biểu tại Chương trình
Một số hình ảnh tại Chương trình “Tết thiếu nhi cho em” tại Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Phú Thọ
Tại Chương trình, đoàn thiện nguyện Tạp chí MTGT đã trao 150 suất quà cho 150 bệnh nhi có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện với tổng trị giá 35 triệu đồng. Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực thể hiện sự quan tâm, chia sẻ của các mạnh thường quân, tập thể cán bộ, phóng viên Tạp chí MTGT tới các bệnh nhi nhân ngày Quốc tế Thiếu Nhi 1/6. Những phần quà là nguồn động viên, khích lệ giúp các em có thêm tinh thần, động lực vượt qua bệnh tật, sớm hòa nhập với cộng đồng./.
Khánh Ngọc – Hà Nguyệt