Ngày 14/7, Hội Đồng hương thị xã Phú Thọ tại Hà Nội, Hội Đồng hương Phú Thọ tại Hà Nội phối hợp Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội thị xã Phú Thọ, Bệnh viện Đa khoa thị xã Phú Thọ tổ chức Chương trình khám bệnh, tư vấn sức khỏe miễn phí và tặng quà tri ân người có công, thân nhân người có công với cách mạng và đối tượng chính sách trên địa bàn thị xã Phú Thọ nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1944 - 27/7/2024).
Tại Chương trình, 200 thương, bệnh binh, thân nhân người có công, đối tượng chính sách được đội ngũ y, bác sĩ đến từ các bệnh viện tuyến trung ương thuộc Câu lạc bộ Bác sĩ Phú Thọ tại Hà Nội và Bệnh viện Đa khoa thị xã Phú Thọ thăm khám tổng quát, khám chuyên khoa nội, tai mũi họng, mắt, răng hàm mặt... Đồng thời trong quá trình khám, các bác sĩ cũng đã tư vấn, hướng dẫn chế độ ăn uống, tập luyện hợp lý cũng như cách phòng tránh một số bệnh thường gặp.
Đồng chí Nguyễn Hưng Thịnh - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Bệnh viện Đa khoa thị xã Phú Thọ phát biểu tại Chương trình
Nhân dịp này, Ban tổ chức Chương trình đã trao tặng 200 suất quà cho 200 người có công và đối tượng chính sách tiêu biểu trên địa bàn thị xã Phú Thọ.
Hội đồng hương thị xã Phú Thọ tại Hà Nội, Hội đồng hương Phú Thọ tại Hà Nội tặng quà cho người có công và đối tượng chính sách tiêu biểu trên địa bàn thị xã Phú Thọ
Các bác sĩ thăm khám cho người có công và đối tượng chính sách
Chương trình khám bệnh miễn phí, tặng quà tri ân là hoạt động ý nghĩa thể hiện đạo lý "Uống nước nhớ nguồn" nhân dịp kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sỹ 27/7, góp phần động viên người có công, thân nhân người có công với cách mạng và đối tượng chính sách sống vui, khỏe, có ích, tiếp tục phát huy truyền thống quê hương, tích cực phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, góp phần xây dựng địa phương ngày càng giàu đẹp./.
Hiền Nguyễn