Trung tâm Y tế huyện Lâm Thao vừa tổ chức Hội nghị họp hội đồng người bệnh tháng 7. Đây là hoạt động được tổ chức định kỳ hằng tháng nhằm tăng cường sự kết nối, tạo diễn đàn lắng nghe ý kiến, phản hồi của người bệnh và người nhà người bệnh, từ đó nâng cao chất lượng dịch vụ y tế và phục vụ người bệnh tốt hơn.
Tham dự Hội nghị có Ths.BS Nguyễn Long An - Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Lâm Thao; các đồng chí là trưởng, phó các khoa/phòng, điều dưỡng trưởng các khoa và 90 người bệnh, người nhà người bệnh đang điều trị tại Trung tâm.
![](/Portals/0/image-20240722092404-2.png)
Toàn cảnh Hội nghị
Tại Hội nghị, Ths.BS. Nguyễn Long An - Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Lâm Thao đã trực tiếp chia sẻ, giới thiệu tới người bệnh, người nhà người bệnh về cơ sở vật chất, các dịch vụ kỹ thuật cao, chuyên sâu đang được triển khai tại Trung tâm Y tế huyện Lâm Thao; đồng thời lấy ý kiến góp ý và chia sẻ của người bệnh và người nhà người bệnh về giao tiếp ứng xử, tinh thần phục vụ trong điều trị và chăm sóc của nhân viên y tế, cũng như những mong muốn của người bệnh về chế độ bảo hiểm khi đi khám chữa bệnh…
![](/Portals/0/image-20240722092345-1.png)
Thay mặt toàn thể cán bộ, nhân viên trong đơn vị, Ths.BS Nguyễn Long An - Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Lâm Thao đã gửi lời cảm ơn và tiếp thu những ý kiến đóng góp của hội đồng người bệnh
Thay mặt toàn thể cán bộ, nhân viên trong đơn vị, Ths.BS Nguyễn Long An - Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Lâm Thao đã gửi lời cảm ơn và tiếp thu những ý kiến đóng góp của hội đồng người bệnh để từ đó có những giải pháp nâng cao chất lượng khám chữa bệnh, chăm sóc và phục vụ sức khỏe nhân dân./.
Đào Lan- Hải Yến