Ngày 17/7/2024, Trung tâm Y tế huyện Hạ Hoà tổ chức Hội nghị Hội đồng người bệnh và người nhà người bệnh thường kỳ tháng 7. Tham dự Hội nghị có BS. CKII. Phan Quốc Hưng - Giám đốc Trung tâm; Điều dưỡng trưởng, lãnh đạo các khoa, phòng chuyên môn và sự có mặt của 60 người bệnh và người nhà người bệnh đại diện cho người bệnh tại tất cả các khoa, phòng.
Với phương châm “Lấy người bệnh làm trung tâm”, tại Hội nghị, lãnh đạo Trung tâm đã lắng nghe ý kiến phản hồi của người bệnh và người nhà người bệnh về các mặt hoạt động của Trung tâm. Trong đó rất nhiều ý kiến khen ngợi về trình độ chuyên môn, thái độ chăm sóc nhiệt tình, chu đáo của đội ngũ bác sĩ, điều dưỡng, kĩ thuật viên tại các khoa/trung tâm. Đối với các thắc mắc, đóng góp của người bệnh và người nhà người bệnh về chất lượng dịch vụ khám chữa bệnh, BSCKII. Phan Quốc Hưng - Giám đốc Trung tâm đã trực tiếp phản hồi và đưa ra các biện pháp khắc phục trong thời gian sớm nhất.
Hội nghị Hội đồng người bệnh được tổ chức nhằm trao đổi hai chiều tích cực giữa người bệnh, người nhà người bệnh với lãnh đạo Trung tâm. Hoạt động này nhằm phát huy quyền làm chủ của người bệnh, người nhà người bệnh đồng thời cũng là kênh thông tin quan trọng giúp Trung tâm kịp thời nắm bắt những ý kiến, góp ý về việc tổ chức, thực hiện tiếp đón, khám bệnh, chữa bệnh và thái độ chăm sóc phục vụ người bệnh, từ đó từng bước cải tiến, nâng cao chất lượng chăm sóc và bảo vệ sức khỏe Nhân dân./.
Một số hình ảnh tại Hội nghị:
![](/Portals/0/image-20240723153725-2.jpeg)
![](/Portals/0/image-20240723153700-1.jpeg)
Thu Trang – Kim Mỵ