Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024), ngày 26/7/2024, Trung tâm Y tế huyện Tân Sơn phối hợp Công ty TNHH Dược phẩm 3A Việt Nam tổ chức chương trình khám bệnh, tặng quà tri ân người có công với cách mạng, cựu chiến binh, gia đình chính sách trên địa bàn 3 xã: Tân Phú, Mỹ Thuận và Thạch Kiệt.
Tại Chương trình, cựu chiến binh, cựu thanh niên xung phong, người có công với cách mạng đã được các bác sĩ thăm khám tổng quát: Đo huyết áp, điện tim, siêu âm, nội soi tai – mũi - họng… ; tư vấn chế độ ăn uống, tập luyện hợp lý cũng như cách phòng tránh các bệnh thường gặp. Chương trình đã thăm hỏi, động viên và tặng 200 xuất quà cho các cựu chiến binh, người có công, gia đình chính sách và nạn nhân chất độc màu da cam trên địa bàn xã Tân Phú, Mỹ Thuận và Thạch Kiệt, tương đương tổng số tiền là trên 133 triệu đồng.
Chương trình khám bệnh miễn phí, tặng quà tri ân người có công với cách mạng, cựu chiến binh, gia đình chính sách là hoạt động thường niên được Trung tâm Y tế huyện Tân Sơn tổ chức thực hiện trong nhiều năm qua nhằm phát huy truyền thống, đạo lý “uống nước nhớ nguồn”, “đền ơn đáp nghĩa” tốt đẹp của dân tộc. Qua đó, giáo dục truyền thống cách mạng, lòng yêu nước, niềm tự hào dân tộc cho mỗi cán bộ y tế; giáo dục y đức, trách nhiệm chăm lo ngày càng tốt hơn đời sống vật chất và tinh thần, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh cho Nhân dân./.
Một số hình ảnh tại Chương trình:
![](/Portals/0/image-20240726163145-1.png)
![](/Portals/0/image-20240726163232-2.png)
![](/Portals/0/image-20240726163253-3.png)
![](/Portals/0/image-20240726163310-4.png)
Hiền Nguyễn