Ngày 20/7, Bệnh viện Phổi tỉnh Phú Thọ tổ chức khám bệnh, tư vấn sức khoẻ và tặng quà tri ân cho cán bộ thương binh nặng trên địa bàn Thị xã Phú Thọ nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1944 - 27/7/2024).
Tại buổi khám, các cán bộ thương binh nặng được các bác sỹ Bệnh viện Phổi tỉnh khám sức khỏe tổng thể: Đo huyết áp, khám hô hấp, tim phổi, tiêu hóa, xương khớp và thực hiện các cận lâm sàng như siêu âm, chụp X-quang, xét nghiệm… Bên cạnh đó, các bác sỹ đã tư vấn về chế độ ăn uống, thay đổi lối sống sinh hoạt, biện pháp chăm sóc sức khỏe để phòng tránh các bệnh thường gặp.
Cũng trong buổi khám, các cán bộ thương binh nặng được cấp phát thuốc miễn phí và hướng dẫn sử dụng thuốc theo tình trạng bệnh lý của từng cán bộ. Nhân dịp này, lãnh đạo Bệnh viện cũng đã tặng quà tri ân cho các cán bộ thương binh nặng trên địa bàn Thị xã Phú Thọ.
Đây là hoạt động thường niên, thiết thực và có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, là dịp để cán bộ, nhân viên Bệnh viện Phổi tỉnh phát huy đạo lý tốt đẹp uống nước nhớ nguồn, thể hiện tấm lòng tri ân, chung tay chăm sóc sức khỏe cho cán bộ thương binh, nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ./.
Một số hình ảnh tại Chương trình:
![](/Portals/0/image-20240722151125-1.png)
![](/Portals/0/image-20240722151147-2.png)
![](/Portals/0/image-20240722151200-3.png)
Hoàng Oanh