Nằm trong khuôn khổ dự án hợp tác nghiên cứu 47HN “Nâng cấp và cải thiện kiểm soát kháng kháng sinh với các giải pháp vi sinh cho bệnh viện tuyến huyện thuộc tỉnh Phú Thọ”, vừa qua, Đoàn công tác của đơn vị nghiên cứu lâm sàng Đại học Oxford đã đến thăm và làm việc tại Trung tâm Y tế huyện Hạ Hòa. Tiếp và làm việc với Đoàn có BS. CKII Phan Quốc Hưng - Giám đốc Trung tâm, các bác sĩ lâm sàng, cận lâm sàng tham gia nghiên cứu tại Trung tâm Y tế huyện Hạ Hoà.
Tại chương trình làm việc, Đoàn công tác đã tham quan phòng vi sinh Minilap, khoa Cấp cứu – Hồi sức tích cực và chống độc, Khoa Ngoại Tổng hợp – gây mê hồi sức của Trung tâm. Sau khi tham quan thực tế, hai bên cùng nhau trao đổi, đánh giá những kết quả đã đạt được, những tồn tại, hạn chế trong triển khai thực hiện dự án thời gian qua; các thành viên trong nhóm nghiên cứu đã phân tích, thảo luận cùng các bác sĩ lâm sàng về việc quản lý và sử dụng kháng sinh tại Trung tâm, đưa ra các giải pháp nhằm đạt mục tiêu dự án trong thời gian tới.
Dự án “Nâng cấp và cải thiện kiểm soát kháng kháng sinh với các giải pháp vi sinh cho bệnh viện tuyến huyện thuộc tỉnh Phú Thọ” là một trong những dự án quan trọng, có ý nghĩa trong việc quản lý, sử dụng kháng sinh và xác định căn nguyên gây nhiễm trùng, giúp bác sĩ có thể lựa chọn được kháng sinh hiệu quả nhất trong điều trị cho người bệnh, hướng tới mục tiêu ngày càng nâng cao chất lượng khám chữa bệnh phục vụ người dân.
Phát biểu tại chương trình, BS.CKII Phan Quốc Hưng - Giám đốc Trung tâm đã gửi lời cảm ơn đến đơn vị nghiên cứu đã dành thời gian đến tham quan và làm việc tại Trung tâm, mong muốn trong thời gian tiếp theo sẽ tiếp tục được hợp tác với Đoàn và có nhiều dự án nhằm cải tiến, nâng cao chất lượng y tế đối với Trung tâm Y tế huyện Hạ Hòa nói riêng và Y tế Phú Thọ nói chung.
Một số hình ảnh của Chương trình:
![](/Portals/0/image-20240723153949-1.png)
![](/Portals/0/image-20240723154004-2.png)
![](/Portals/0/image-20240723154017-3.png)
Thu Trang – Kim Mỵ