Đây là hoạt động thể hiện tinh thần “tương thân, thương ái”, “lá lành đùm lá rách” kịp thời động viên người bệnh khắc phục khó khăn, chiến thắng nỗi đau bệnh tật. Mọi người bệnh, người nhà người bệnh nhận những suất cơm đều rất xúc động trước tấm lòng và sự sẻ chia kịp thời của các tổ chức, cá nhân trong nhóm thiện nguyện.
![](/Portals/0/image-20240709092327-1.png)
![](/Portals/0/image-20240709092340-2.png)
![](/Portals/0/image-20240709092407-3.png)
Người bệnh, người nhà người bệnh nhận những suất cơm đều rất xúc động trước tấm lòng và sự sẻ chia kịp thời của các tổ chức, cá nhân trong nhóm thiện nguyện
Nhằm hỗ trợ người bệnh, đặc biệt là người bệnh có hoàn cảnh khó khăn, Tổ Công tác xã hội, Trung tâm Y tế huyện Thanh Sơn đã phối hợp, kêu gọi các tổ chức, các nhà hảo tâm tổ chức các hoạt động như trao tặng phần quà, suất ăn, cắt tóc, gội đầu miễn phí ... để mọi người gắn kết lại với nhau cùng nâng cao ý thức trách nhiệm đối với những người có hoàn cảnh kém may mắn hơn trong cộng đồng./.
Vân Anh, Hoàng Thông