Dự Chương trình có các đồng chí: Dương Đức Thiện – Phó Vụ trưởng Vụ Kế hoạch – Tài chính, Bộ Y tế, Phó Ban Quân dân y cấp Bộ; Nguyễn Giang Long – Phó Giám đốc Sở Y tế tỉnh Phú Thọ; Bùi Đình Tuấn – Bí thư Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Cơ quan Bộ Y tế; Nguyễn Tiến Thụ - Chủ nhiệm Quân y, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Phú Thọ; Trưởng phòng Nghiệp vụ Y và Quản lý hành nghề, Bí thư Đoàn Thanh niên Sở Y tế tỉnh Phú Thọ; Ban Chấp hành Hội Thầy thuốc trẻ tỉnh Phú Thọ; lãnh đạo Trung tâm Y tế huyện Tân Sơn; Ban Quân dân y, lãnh đạo các phòng, ban, đoàn thể, Huyện đoàn huyện Tân Sơn; lãnh đạo Ủy ban nhân dân xã Tân Sơn.
![](/Portals/0/image-20240721140755-1.png)
Đồng chí Dương Đức Thiện – Phó Vụ trưởng Vụ Kế hoạch – Tài chính, Bộ Y tế, Phó Ban Quân dân y cấp Bộ phát biểu tại Chương trình
Tham gia Chương trình có đội ngũ y, bác sĩ bệnh viện tuyến trung ương cùng 29 cán bộ y tế, bác sĩ, điều dưỡng, dược sĩ của Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ tỉnh Phú Thọ, Trung tâm Y tế huyện Tân Sơn và các bác sĩ Ban Quân dân y tỉnh Phú Thọ. Chương trình đã khám, tư vấn sức khỏe bao gồm: Đo huyết áp, test đường huyết, siêu âm, điện tim,..; hướng dẫn sử dụng, phát thuốc miễn phí và tặng quà cho 350 người dân thuộc hộ gia đình chính sách, người có công, nhân thân liệt sỹ, hộ nghèo, cận nghèo tại 3 xã Tân Sơn, Lai Đồng, Kiệt Sơn, huyện Tân Sơn.
![](/Portals/0/image-20240721141002-4.png)
![](/Portals/0/image-20240721141022-5.png)
Toàn cảnh Chương trình
Nhằm chăm lo, động viên, chắp cánh ước mơ cho các em học sinh, nhân dịp này Chương trình cũng đã trao tặng 100 suất quà cho 100 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Tân Sơn, huyện Tân Sơn.
![](/Portals/0/image-20240721141100-6.png)
![](/Portals/0/image-20240721141134-7.png)
![](/Portals/0/image-20240721141213-8.png)
![](/Portals/0/image-20240721143439-9.png)
![](/Portals/0/image-20240721143530-10.png)
![](/Portals/0/image-20240721143752-12.png)
![](/Portals/0/image-20240721143703-11.png)
![](/Portals/0/image-20240721143813-13.png)
![](/Portals/0/image-20240721143831-14.png)
![](/Portals/0/image-20240721143850-15.png)
Chương trình đã khám, tư vấn sức khỏe bao gồm: Đo huyết áp, test đường huyết, siêu âm, điện tim,..; hướng dẫn sử dụng, phát thuốc miễn phí và tặng quà cho 350 người dân thuộc hộ gia đình chính sách, người có công, nhân thân liệt sỹ, hộ nghèo, cận nghèo tại 3 xã Tân Sơn, Lai Đồng, Kiệt Sơn, huyện Tân Sơn
Ngay sau hoạt động khám, tư vấn sức khỏe, phát thuốc miễn phí và tặng quà, Chương trình đã đến động viên, thăm hỏi và tặng quà mẹ Việt Nam anh hùng trên địa bàn xã Tân Sơn nhằm bày tỏ lòng viết ơn những đóng góp to lớn của các gia đình liệt sỹ, bà mẹ Việt Nam anh hùng, đã anh dũng hi sinh vì nền độc lập, tự do của dân tộc.
![](/Portals/0/image-20240721140943-3.png)
![](/Portals/0/image-20240721140916-2.png)
Chương trình đã đến động viên, thăm hỏi và tặng quà mẹ Việt Nam anh hùng trên địa bàn xã Tân Sơn
Chương trình là hoạt động ý nghĩa, thể hiện sự quan tâm, tri ân sâu sắc nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024) nhằm thực hiện các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa” đối với các gia đình chính sách, các đồng chí thương binh, gia đình liệt sỹ, người có công với cách mạng, đồng bào dân tộc ở vùng sâu, vùng xa, biên giới, thể hiện truyền thống đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của ngành Y tế đối với người có công với nước. Thông qua chương trình khám chữa bệnh quân dân y kết hợp, đẩy mạnh công tác dân vận ở vùng sâu, vùng xa, vùng kinh thế chậm phát triển, góp phần củng cố an ninh quốc phòng trên địa bàn./.
Khánh Ngọc – Trung Hiếu